รายละเอียด
เตาหลุมให้ความร้อน Heating Mantle รุ่น MS-EB Series ยี่ห้อ MTOPS
คุณลักษณะทั่วไป
เป็นเตาหลุมให้ความร้อนสำหรับบีกเกอร์ ตัวเครื่องมีหลากหลายขนาด ขึ้นอยู่กับขนาดบีกเกอร์ที่ใช้งาน รองรับบีกเกอร์ขนาดเล็กสุด 100 มิลลิลิตร และสามารถรองรับบีกเกอร์ขนาดใหญ่ที่สุดได้ถึง 20000 มิลลิลิตร ตัวเครื่องทำความสะอาดง่าย และมีขนาดเล็ก เคลื่อนย้ายสะดวก เหมาะสำหรับนำไปใช้ในห้องปฏิบัติการ
![]() |
![]() |
MS-EB |
คุณสมบัติของ Heating Mantle รุ่น MS-EB series
- เป็นเครื่องเตาหลุมให้ความร้อน (Heating Mantle) ชนิด 1 หลุม สำหรับบีกเกอร์ขนาดต่างๆ
- เครื่องสามารถปรับตั้งอุณหภูมิสูงสุดได้สูงสุด 450 องศาเซลเซียส (อุณหภูมิที่ชดลวดให้ความร้อน)
- มีส่วนควบคุมอุณหภูมิเป็นแบบ Analog temperature controller โดยมีปุ่มหมุนปรับอุณหภูมิที่ด้านหน้าเครื่อง
- มีฉนวนกันความร้อนทำจาก Ceramic fiber
- สามารถรองรับบีกเกอร์ได้หลากหลายขนาด ตั้งแต่ 100ml, 250ml, 500ml, 1000ml, 2000ml, 3000ml, 5000ml, 10000ml และ 20000ml
- ใช้ไฟฟ้า 220V , 50/60 Hz
- ตัวเครื่องรับประกันคุณภาพ 1 ปี
- เป็นผลิตภัณฑ์จากประเทศเกาหลี
![]() |
![]() |
MS-EBH |